- Hỗ trợ Mail: [email protected]
- Mail Us: [email protected]
Bảng Giá Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn Lăn Bánh Tháng 05/2026
Ngày đăng: 4/1/2026Cập nhật lần cuối: 1/2/202614 phút đọc
Giá xe tải Isuzu 1.9 tấn 05/2026 dao động từ 180 triệu đối ứng (lăn bánh trả góp QKR 210) đến 770 triệu đồng (QKR 270 thùng đông lạnh), tùy model và loại thùng. Thế Giới Xe Tải là đại lý chính hãng cập nhật bảng giá Isuzu hàng tháng, đồng bộ với chính sách nhà máy và đảm bảo niêm yết minh bạch.
Về thông số kỹ thuật, ba phiên bản QKR 210, QKR 230, QKR 270 dùng chung động cơ tiêu chuẩn Euro 4 nhưng khác nhau về kích thước thùng (3.6m, 4.3m, 6.2m) và mức tải đối ứng. Tải trọng 1.99 tấn cho phép lưu thông trong giờ cấm 2 tấn nội đô – một lợi thế kinh doanh hiếm có ở phân khúc này.
Về tài chính, doanh nghiệp được hỗ trợ vay 70–95% giá trị xe, thời hạn 1–5 năm, kèm bảo hành 3 năm hoặc 100.000 km tại toàn bộ đại lý Isuzu trên cả nước. Khoản đối ứng ban đầu chỉ từ 180 triệu giúp doanh nghiệp nhỏ tiếp cận xe mới mà không cần vốn lớn.
Để hiểu rõ hơn, bài viết sẽ đi sâu vào từng model, so sánh với đối thủ cùng phân khúc và phân tích bài toán ROI giữa xe mới và xe cũ.

Bảng Giá Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn Mới Nhất 05/2026 Là Bao Nhiêu?
Giá xe tải Isuzu 1.9 tấn 05/2026 dao động từ 500 triệu đến 770 triệu đồng theo niêm yết, hoặc từ 180 triệu đối ứng nếu mua trả góp, tùy phiên bản QKR 210/230/270 và loại thùng.
Cụ thể, giá thay đổi theo ba yếu tố chính: model xe, kiểu thùng và chi phí gia công thùng theo yêu cầu.
Phiên bản | Loại thùng | Giá tham khảo |
|---|---|---|
QKR 210 (QMR77HE4A) | Mui bạt – đối ứng trả góp | Từ 180 triệu |
QKR 230 | Thùng kín 3.6m | Khoảng 500–545 triệu |
QKR 270 | Thùng kín / bạt / lửng | Khoảng 530–667 triệu |
QKR 270 | Thùng đông lạnh | Khoảng 770 triệu |
QLR77FE4 | Xe ben 2.5 khối (chassis) | Khoảng 490 triệu |
Bảng giá trên là mức tham khảo do Thế Giới Xe Tải tổng hợp; con số thực tế biến động theo thời điểm, chương trình khuyến mãi và phụ phí đăng ký – đăng kiểm tại từng địa phương. Doanh nghiệp nên yêu cầu báo giá chi tiết kèm hóa đơn VAT trước khi đặt cọc.
Giá Xe Tải Isuzu QKR 210 Bao Nhiêu?
QKR 210 (model chính xác QMR77HE4A) có giá lăn bánh chỉ từ 180 triệu đối ứng khi mua trả góp, là phiên bản nhập môn rẻ nhất phân khúc 1.9 tấn.
Đáng chú ý, QKR 210 sở hữu kích thước thùng lớn nhất phân khúc: 4.440 x 1.900 x 1.900 mm. Tổng tải trọng xe đạt 4.990 kg, tải hàng 1.99 tấn. Đây là lý do mẫu xe này lọt Top 1 dòng tải nhẹ máy dầu bán chạy tại Việt Nam, vượt qua nhiều đối thủ Hàn Quốc kể từ khi ra mắt năm 2012.
Giá Xe Tải Isuzu QKR 230 Bao Nhiêu?
QKR 230 có giá niêm yết khoảng 500–545 triệu đồng cho thùng kín dài 3.6m, là lựa chọn cân bằng giữa giá thành và kích thước thùng cho vận tải nội đô.
Phiên bản phổ biến đi kèm thùng 3.615 x 1.760 x 1.890 mm – cùng kích thước với Isuzu 2.4 tấn nhưng tải trọng giữ ở 1.99 tấn để hợp lệ vào đường cấm. Ngoài ra, QKR 230 còn có biến thể thùng dài 6.2m phục vụ chở hàng cồng kềnh như nội thất, vật liệu xây dựng nhẹ.
Giá Xe Tải Isuzu QKR 270 Bao Nhiêu?
QKR 270 có giá dao động 530–770 triệu đồng, là phiên bản nâng cấp cao nhất với động cơ 4JJ1E4NC, thùng đa dạng từ kín, bạt, lửng đến đông lạnh.
Cụ thể, thùng lửng/bạt/kín niêm yết khoảng 530 triệu (ngang giá Isuzu 2.5 và 2.9 tấn), trong khi thùng đông lạnh chuyên dụng đẩy lên ngưỡng 770 triệu do chi phí cách nhiệt và máy lạnh chuyên dụng. Mẫu QKR 270 đời 2017 cũ hiện được niêm yết quanh 380 triệu, là lựa chọn phụ cho doanh nghiệp ngân sách hạn chế.
Thông Số Kỹ Thuật Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn Có Gì Nổi Bật?
Xe tải Isuzu 1.9 tấn có 3 nhóm thông số nổi bật: động cơ 4JJ1E4NC chuẩn Euro 4, kích thước thùng linh hoạt từ 3.6m đến 6.2m, và tải trọng 1.99 tấn được phép đi đường cấm 2 tấn.
Trước khi đi vào chi tiết, cần lưu ý các thông số này được giữ nhất quán giữa các phiên bản, chỉ khác biệt ở kích thước thùng và một số tiện nghi cabin.
Động Cơ & Hiệu Suất Vận Hành Của Xe Isuzu 1.9 Tấn Mạnh Đến Đâu?
Động cơ 4JJ1E4NC trên Isuzu 1.9 tấn áp dụng công nghệ phun dầu điện tử, Turbo tăng áp và làm mát Intercooler – cho phép tăng 26% công suất và giảm 15% nhiên liệu so với thế hệ cũ.
Cụ thể, công nghệ Common Rail kết hợp Turbo giúp đốt cháy nhiên liệu triệt để hơn, vừa tăng mô-men xoắn ở vòng tua thấp, vừa giảm khí thải xuống chuẩn Euro 4. Điều này đặc biệt quan trọng cho doanh nghiệp vận tải đường dài: chi phí dầu tiết kiệm 15% có thể tương đương cả tháng lương tài xế nếu xe chạy liên tục.
Ngoài ra, cabin lật 45° về phía trước giúp việc bảo dưỡng động cơ nhanh chóng, giảm thời gian xe nằm xưởng – một yếu tố ROI thực tế ít người để ý.
Kích Thước Thùng Và Tải Trọng Có Phù Hợp Với Vận Tải Đô Thị?
Có, xe tải Isuzu 1.9 tấn rất phù hợp vận tải đô thị nhờ ba lý do: tải trọng 1.99 tấn lách được đường cấm 2 tấn, kích thước thùng linh hoạt từ 3.6m đến 6.2m, và chiều cao thùng dưới 1.9m hợp với phần lớn cầu đường nội thành.
Cụ thể, ba kích thước thùng phổ biến đáp ứng các nhu cầu khác nhau:
Thùng 3.6m (QKR 230 ngắn): Tối ưu cho hàng hóa nhỏ, di chuyển trong các tuyến phố hẹp Quận 1, Quận 3 (TP.HCM) hoặc khu phố cổ Hà Nội.
Thùng 4.3m (QKR 270 tiêu chuẩn): Cân bằng giữa khả năng chứa hàng và độ linh hoạt, phù hợp giao hàng siêu thị, kho bãi vùng ven.
Thùng 6.2m (Isuzu Vĩnh Phát): Chuyên chở hàng cồng kềnh, thể tích lớn nhưng nhẹ như đồ nội thất, mút xốp, vật liệu xây dựng nhẹ.
Tổng kết lại, doanh nghiệp nên chọn kích thước thùng dựa trên đặc thù hàng hóa và tuyến đường thường xuyên, không nên chọn thùng càng to càng tốt vì sẽ phát sinh chi phí nhiên liệu không cần thiết.
Chính Sách Trả Góp, Khuyến Mãi & Bảo Hành Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn Ra Sao?
Chính sách trả góp Isuzu 1.9 tấn 05/2026 có 3 trụ cột: vay 70–95% giá trị xe, thời hạn 1–5 năm, và bảo hành 3 năm hoặc 100.000 km tại toàn quốc.
Để doanh nghiệp dễ hình dung, hai mục H3 dưới đây sẽ phân tích chi tiết phần tài chính và phần hậu mãi.
Mua Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn Trả Góp Được Hỗ Trợ Bao Nhiêu %?
Khách hàng được hỗ trợ vay 70–95% giá trị xe, thời hạn linh hoạt 1–5 năm, lãi suất ưu đãi đặc biệt cho doanh nghiệp có hồ sơ tài chính minh bạch.
Hồ sơ trả góp tiêu chuẩn cần chuẩn bị gồm:
CMND/CCCD và sổ hộ khẩu (hoặc giấy phép kinh doanh nếu vay dưới tư cách doanh nghiệp).
Hợp đồng lao động hoặc báo cáo tài chính 6–12 tháng gần nhất.
Hợp đồng thuê/mua bất động sản hoặc tài sản đảm bảo (nếu vay >85%).
Sao kê ngân hàng 3–6 tháng để chứng minh dòng tiền.
Lưu ý: tỷ lệ vay 95% thường chỉ áp dụng cho doanh nghiệp đã hoạt động vận tải từ 2 năm trở lên. Cá nhân mới mua xe lần đầu thường được duyệt ở mức 70–80% để giảm rủi ro tín dụng.
Chế Độ Bảo Hành Chính Hãng Của Xe Isuzu 1.9 Tấn Kéo Dài Bao Lâu?
Xe tải Isuzu 1.9 tấn được bảo hành 3 năm hoặc 100.000 km (tùy điều kiện nào tới trước), áp dụng đồng bộ tại toàn bộ đại lý Isuzu trên cả nước.
Cơ chế bảo hành toàn quốc có ý nghĩa thực tế lớn cho doanh nghiệp chạy tuyến Bắc–Nam: xe gặp sự cố ở Đà Nẵng vẫn được sửa chữa đúng tiêu chuẩn nhà máy mà không cần kéo về nơi mua. Phụ tùng chính hãng nhập khẩu từ Nhật Bản đảm bảo độ bền tương đương động cơ gốc, không gây sai lệch hiệu suất sau bảo dưỡng.
So Sánh Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn Với Hyundai, Veam, JAC, Teraco Cùng Phân Khúc
So với cùng phân khúc, Isuzu thắng về tiết kiệm nhiên liệu và độ bền động cơ, Hyundai mạnh ở giá trị bán lại, còn JAC – Teraco tối ưu về giá đầu tư ban đầu.
Để dễ ra quyết định, bảng so sánh dưới đây tổng hợp 5 tiêu chí quan trọng nhất với doanh nghiệp vận tải:
Tiêu chí | Isuzu 1.9T | Hyundai 1.9T | Veam 1.9T | JAC/Teraco 1.9T |
|---|---|---|---|---|
Xuất xứ linh kiện | Nhật Bản | Hàn Quốc | Trung Quốc + nội địa | Trung Quốc |
Tiêu hao nhiên liệu | Thấp nhất phân khúc | Trung bình | Khá cao | Trung bình – cao |
Độ bền động cơ | Cao (chuẩn Euro 4) | Cao | Trung bình | Trung bình |
Giá đầu tư ban đầu | Cao hơn 5–15% | Cao | Trung bình | Thấp nhất |
Giá trị bán lại sau 5 năm | Tốt | Tốt nhất | Trung bình | Thấp |
Tóm lại, Isuzu là lựa chọn tối ưu cho doanh nghiệp ưu tiên chi phí vận hành dài hạn và khả năng chạy đường dài liên tục. Ngược lại, JAC hoặc Teraco phù hợp hơn nếu doanh nghiệp cần vốn ban đầu thấp và chỉ chạy quãng ngắn nội đô.
Đầu Tư Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn – Bài Toán ROI Và Các Lựa Chọn Mở Rộng Cho Doanh Nghiệp Vận Tải
Đầu tư Isuzu 1.9 tấn cho ROI tối ưu khi doanh nghiệp khai thác 3 yếu tố: tiết kiệm 15% nhiên liệu, biến thể thùng chuyên dụng tăng giá cước, và chọn đúng thời điểm giữa xe cũ và xe mới.
Phần này mở rộng từ "giá xe" sang "tổng chi phí sở hữu" – góc nhìn dài hạn ít được phân tích trên các bảng giá thông thường.
Thời Gian Thu Hồi Vốn Khi Mua Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn Là Bao Lâu?
Thời gian thu hồi vốn phổ biến rơi vào 24–36 tháng với doanh nghiệp vận tải nội đô chạy đều, dựa trên mức tiết kiệm nhiên liệu 15% và doanh thu trung bình 30–50 triệu/tháng/xe.
Ví dụ tính toán nhanh cho doanh nghiệp logistics nội đô TP.HCM:
Đầu tư ban đầu (QKR 230 thùng kín): ~545 triệu (lăn bánh đầy đủ).
Doanh thu trung bình: 40 triệu/tháng (chở hàng siêu thị + giao kho).
Chi phí vận hành (dầu, lương, bảo dưỡng): 22 triệu/tháng.
Lợi nhuận ròng/tháng: ~18 triệu.
Thời gian hòa vốn: ~30 tháng.
Lưu ý: Con số trên giả định xe chạy đều tải, không tính chi phí cơ hội của vốn vay. Nếu vay 80% với lãi suất 11%/năm, thời gian thu hồi vốn thực tế kéo dài thêm 4–6 tháng.
Có Những Loại Thùng Chuyên Dụng Hiếm Nào Đóng Trên Xe Isuzu 1.9 Tấn?
Có 6 loại thùng chuyên dụng đóng được trên Isuzu 1.9 tấn, mở ra cơ hội kinh doanh ngách với cước cao hơn 20–40% so với thùng phổ thông.
Sáu loại thùng này gồm:
Thùng chở gia cầm: Thiết kế khung thoáng khí, sàn dễ vệ sinh, phù hợp cho trại gà, vịt thương phẩm.
Thùng ép rác (QKR ép rác): Phục vụ hợp đồng thu gom rác đô thị – ngách ổn định, ít cạnh tranh.
Thùng chở xe máy: Sàn 2 tầng, vận chuyển 8–12 xe máy mới cho đại lý xe máy.
Thùng dạng công-te-nơ: Thùng kín 4 cửa giống container thu nhỏ, bảo mật cao cho hàng giá trị.
Bửng nâng: Thủy lực nâng hạ, giảm sức người khi bốc xếp pallet nặng.
Gắn cẩu: Cần cẩu 3–5 tấn-mét tích hợp, phù hợp công trình xây dựng nhỏ.
Doanh nghiệp nên cân nhắc chi phí đóng thùng chuyên dụng (50–200 triệu thêm) so với mức tăng cước kỳ vọng để đảm bảo bài toán đầu tư hợp lý.
Nên Mua Xe Tải Isuzu 1.9 Tấn Cũ Đời 2017 Hay Xe Mới 05/2026?
Xe cũ đời 2017 thắng về vốn đầu tư thấp (240–380 triệu), xe mới 05/2026 thắng về bảo hành – tiết kiệm nhiên liệu – tuổi thọ động cơ, doanh nghiệp chọn theo dòng tiền và quy mô.
Bảng so sánh nhanh giúp ra quyết định:
Tiêu chí | Isuzu 1.9T cũ (2017) | Isuzu 1.9T mới (2026) |
|---|---|---|
Giá tham khảo | 240–380 triệu | 500–667 triệu |
Bảo hành | Không (hoặc bảo hành đại lý ngắn) | 3 năm / 100.000 km |
Tiêu chuẩn khí thải | Euro 2 / Euro 4 cũ | Euro 4 chuẩn 2026 |
Chi phí bảo dưỡng năm | 20–35 triệu | 8–15 triệu |
Khấu hao 5 năm tới | Đã khấu hao 60–70% | Còn cao, dễ bán lại |
Doanh nghiệp mới khởi nghiệp, dòng tiền hạn chế thường nên chọn xe cũ để giảm áp lực vay. Ngược lại, đơn vị có hợp đồng vận tải ổn định 2+ năm nên ưu tiên xe mới để giảm rủi ro xe nằm xưởng.
Tiêu Chuẩn Khí Thải Euro 4 Ảnh Hưởng Thế Nào Đến Chi Phí Vận Hành Dài Hạn?
Tiêu chuẩn Euro 4 trên Isuzu 1.9 tấn ảnh hưởng tích cực đến chi phí dài hạn qua 3 cơ chế: tiêu hao dầu thấp hơn, tuổi thọ động cơ kéo dài, và khả năng lưu hành tại các đô thị siết khí thải.
Cụ thể, Euro 4 yêu cầu hệ thống phun nhiên liệu Common Rail và xử lý khí thải EGR – những công nghệ này vô tình giúp đốt cháy nhiên liệu sạch hơn, giảm cặn carbon trong buồng đốt. Hệ quả là động cơ ít hao mòn, tuổi thọ piston và turbo tăng đáng kể.
Quan trọng hơn, các đô thị lớn như Hà Nội và TP.HCM đang xây dựng lộ trình hạn chế xe Euro 2 vào nội đô. Sở hữu xe Euro 4 đồng nghĩa với việc doanh nghiệp tránh được rủi ro phải thay xe sớm trong 5–7 năm tới – một khoản tiết kiệm tiềm năng có thể lên đến hàng trăm triệu đồng.
Kết Luận
Xe tải Isuzu 1.9 tấn 05/2026 với ba phiên bản QKR 210, QKR 230, QKR 270 có giá từ 180 triệu đối ứng đến 770 triệu đồng, đáp ứng đa dạng nhu cầu vận tải nội đô và liên tỉnh. Điểm khác biệt lớn nhất của dòng xe này nằm ở động cơ 4JJ1E4NC tiết kiệm 15% nhiên liệu, lợi thế lưu thông giờ cấm 2 tấn, và sự đa dạng của các biến thể thùng chuyên dụng – từ chở gia cầm đến ép rác. Doanh nghiệp cần lưu ý rằng giá niêm yết và chính sách vay có thể thay đổi theo thời điểm, nên yêu cầu báo giá VAT trực tiếp trước khi đặt cọc. Để chọn được phiên bản phù hợp nhất, hãy đối chiếu bảng giá ở phần đầu bài với đặc thù hàng hóa và dòng tiền doanh nghiệp của bạn.
Gửi đánh giá
Bảng Giá Xe Tải Ben mới nhất tháng 05/2026 – Bảng giá, phân loại và thông tin chi tiết
Thị trường xe tải ben Việt Nam đa dạng với giá từ 200 triệu đến 2 tỷ đồng tùy tải trọng và thương hiệu. Từ xe ben mini phù hợp nội thành đến xe hạng nặng cho công trình lớn, mỗi phân khúc có những ưu điểm riêng. Việc hiểu rõ giá cả và tính năng sẽ giúp doanh nghiệp chọn được xe phù hợp với ngân sách và nhu cầu sử dụng.
Giá xe tải Tata 1.2 tấn (Tata Super Ace) và chi phí lăn bánh tháng 05/2026
Bài viết cung cấp phân tích toàn diện về giá xe tải Tata 1.2 tấn và chi phí lăn bánh thực tế tại Việt Nam tháng 05/2026. Tata Super Ace là dòng xe tải nhẹ duy nhất trong phân khúc sử dụng động cơ Diesel, mang lại lợi thế tiết kiệm nhiên liệu vượt trội so với các đối thủ máy xăng. Người đọc sẽ hiểu rõ cơ chế định giá theo quy cách thùng (lửng, bạt, kín), chi tiết các khoản thuế phí lăn bánh bắt buộc theo quy định, và phương pháp tính toán hiệu quả đầu tư dài hạn dựa trên chi phí vận hành thực tế. Bài viết đặc biệt phù hợp với chủ doanh nghiệp vận tải nhỏ và hộ kinh doanh đang tìm kiếm giải pháp vận chuyển bền vững với khả năng tài chính hạn chế nhờ chương trình vay trả góp đến 80% giá trị xe.
Giá Xe Tải Camc [Cập Nhật Mới Nhất 05/2026]
Khám phá bảng giá xe tải CAMC mới nhất tháng 05/2026 với đầy đủ các phiên bản từ 4 chân đến 5 chân, động cơ Weichai, Yuchai, Hino. Tìm hiểu các yếu tố ảnh hưởng đến giá và chương trình ưu đãi hấp dẫn cho doanh nghiệp vận tải.
Bảng Giá Xe Tải 8.5 Tấn Cập Nhật Tháng 05/2026
Bài viết cung cấp bảng giá xe tải 8.5 tấn chi tiết nhất thị trường Việt Nam tháng 05/2026, phân tích hai phân khúc chính: thương hiệu Nhật Bản (Hino FG, Isuzu FVR) với giá xe nền sát xi 1.25-1.4 tỷ VNĐ và thương hiệu Trung Quốc/lắp ráp (Dongfeng B180, Thaco Auman) với mức 750-950 triệu VNĐ. Nội dung giải thích rõ ràng cách tính giá lăn bánh (Rolling Price) bao gồm chi phí đóng thùng, lệ phí trước bạ, và các khoản phát sinh thực tế. Bài viết cũng hướng dẫn giải pháp tài chính trả góp hiệu quả và so sánh tổng chi phí sở hữu (TCO) để giúp doanh nghiệp vận tải đưa ra quyết định đầu tư thông minh dựa trên mục đích sử dụng và mô hình kinh doanh cụ thể.